พิธีมอบประกาศนียบัตรนักเรียน-นักศึกษา ประจำปีการศึกษา 2564
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-7-1024x682.jpg)
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณได้จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรนักเรียน-นักศึกษา ประจำปีการศึกษา 2564 ในวันที่ 1 เมษายน 2565 โดยดร.เอกอนันต์ ณ เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีและเป็นผู้มอบประกาศนียบัตร ซึ่งมีนักศึกษาประสงค์เข้าร่วมพิธีจำนวนทั้งหมด 41 คน จากทั้งหมด 185 คน ประกอบไปด้วย
- ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ
- สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ จำนวน 25 คน
- สาขาการบัญชี จำนวน 5 คน
- สาขาการตลาด จำนวน 2 คน
- สาขาธุรกิจสถานพยาบาล จำนวน 1 คน
- ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง
- สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ จำนวน 5 คน
- สาขาการบัญชี จำนวน 3 คน
ซึ่งการจัดพิธีในครั้งนี้ทางวิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณได้ดำเนินการตามมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) นักศึกษาที่เข้าร่วมพิธีจะต้องมีการฉีดวัคซีนอย่างน้อย 2 เข้ม มีการตรวจ ATK ก่อนเข้าพิธี ผู้ที่เข้าร่วมพิธีต้องใส่หน้ากากอนามัยตลอดเวลาและรักษาระยะห่างอย่างน้อย 1 เมตร เพื่อความปลอดภัย
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-9-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-1-1024x682.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-5-1024x682.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-2-1024x682.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-3-1024x682.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-4-1024x682.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-8-1024x682.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/04/1-6-1024x682.jpg)