พิธีไหว้ครูประจำปีการศึกษา 2565
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-6-1-1024x683.jpg)
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณได้จัดกิจกรรมวันไหว้ครูประจำปีการศึกษา 2565 ซึ่งเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นทุกๆ ปี โดยปีนี้จัดขึ้นเมื่อวันพฤหัสบดี ที่ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2565 ณ ห้องประชุมวิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณ โดยมีท่านดร.เอกอนันต์ ณ เชียงใหม่ ประธานสถานศึกษาในเครือเอกวรรณ เป็นประธานในพิธี และยังถือโอกาสนี้ทำบุญวิทยาลัยฯอีกด้วย กิจกรรมในครั้งนี้ยังมีการประกวดคัดลายมือ แต่งกลอน วาดภาพระบายสี และการแสดงละครสั้น เนื่องในวันสุนทรภู่ วันที่ 26 มิถุนายน ของทุกปี บรรยากาศในกิจกรรมครั้งนี้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย และสนุกสนาน
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-7-1-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-10-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-1-1-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-2-1-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-3-1-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-4-1-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-5-1-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-12-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-11-1024x683.jpg)
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2022/07/1-8-1024x683.jpg)