ตลาดใจ
![](http://evc.ac.th/site/wp-content/uploads/2021/09/1-4-1024x684.jpg)
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณได้จัดกิจกรรม “ตลาดใจ” ให้นักศึกษาได้ออกร้านขายของเพื่อฝึกประสบการณ์การขายของและความกล้าแสดงออกพร้อมยังเป็นส่วนหนึ่งของรายวิชาการขาย แล้วยังมีเวทีให้สำหรับนักศึกษาที่รักและชื่นชอบในเสียงเพลงมาร้องคาราโอเกะ รวมทั้งมีการจัดการแข่งขัน EVC ROV eSports เป็นเกมส์ MOBA ที่ใครๆ ก็ต่างชื่นชอบและนักศึกษาของวิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณก็ต่างสนใจเป็นจำนวนมาก โดยมี นายสุทธิเชษฐ ณ เชียงใหม่ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาเอกวรรณ เป็นประธานเปิดงานพร้อมเยี่ยมชมร้านของนักศึกษา เมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2563 ณ อาคารครบรอบ 60 ปี ดร.เอกอนันต์ ณ เชียงใหม่